Atake ng takot Habang sa menopos

Ang isang kamakailang pag-aaral ay nagpapahiwatig na ang menopausal kababaihan na may takot disorder at marami Napatungang ng mga atake ng takot ng isang tatlong beses mas mataas na panganib ng paghihirap ng atake sa puso o stroke sa loob ng susunod na limang taon.

Ang mga mananaliksik ay naniniwala na ang mga atake ng takot o mas tumpak ang kanilang mga kaugnay na mga sintomas (dibdib sakit, dyspnea) ay maaaring maging ng mga manifestations ng undiagnosed cardiovascular sakit, o resulta sa puso pinsala dahil sa cardiovascular stress sa mga pasyente na may takot disorder at maraming mga atake ng takot sa panahon ng taon.

Gayunpaman, ang pag-aaral ay hindi makita na ang ilang mga kaso ng mga atake ng takot sa mga pasyente na walang takot disorder o takot sa kalawakan ay humantong sa agarang pinsala sa puso, o ito patunayan na ang ugnayan sa pagitan ng takot disorder at stroke ay pananahilan, o na hindi ito maaaring maiugnay sa cardiovascular epekto ng gamot na natatanggap ng maraming mga pasyente ng disorder ng takot, tulad ng SSRIs at benzodiazepines.

Halimbawa ng isang pag-aaral kahit na sa mga matatanda na natagpuan na ang pagkonsumo ng mga benzodiazepines na pinagsama sa analgesics sa mga matatanda na tao ay sang-ayon sa isang mas mataas na peligro ng namamatay ng ischemic sakit sa puso sa isang maliit na pag-aaral.

Pag-aaral ay hindi sabihin kung ito ay blamed sa benzodiazepine gamot sa kasong ito nitrazepam, ang mga analgetics o sa kanilang mga kumbinasyon.

Karagdagang Reading


Ang artikulong ito ay lisensiyado sa ilalim ng Creative Commons Attribution- ShareAlike License. Gumagamit ito ng materyal mula sa mga artikulo sa Wikipedia sa " atake ng takot "Lahat ng materyal na inangkop ginamit mula sa Wikipedia ay magagamit sa ilalim ng mga tuntunin ng Creative Commons Attribution-ShareAlike License . Wikipedia ® mismo ay isang rehistradong trademark ng Wikimedia Foundation, Inc.

Read in | English | Español | Français | Deutsch | Português | Italiano | 日本語 | 한국어 | 简体中文 | 繁體中文 | العربية | Dansk | Nederlands | Filipino | Finnish | Ελληνικά | עִבְרִית | हिन्दी | Bahasa | Norsk | Русский | Svenska | Magyar | Polski | Română | Türkçe
Comments
The opinions expressed here are the views of the writer and do not necessarily reflect the views and opinions of News-Medical.Net.
Post a new comment
Post